AFC Cup 2018: Không muốn bị loại, FLC Thanh Hóa phải vùng lên

Bình luận()
Goal
Á quân V.League FLC Thanh Hóa chỉ còn một cơ hội duy nhất là đánh bại Bali United trên SVĐQG Mỹ Đình để nuôi hi vọng đi tiếp ở AFC Cup 2018.


KHU VỰC ĐÔNG NAM Á - BẢNG F (giờ Việt Nam)


Shan United [Myanmar] v Ceres–Negros [Philippines]: Trở về sân nhà Thuwunna, Shan United muốn phục thù Ceres–Negros sau trận thua cách đây một tuần trên đất Philippines. 

Thời gian: 16h30 ngày 14/3, sân Thuwunna, Yangon

Ceres–Negros

Home United [Singapore] v Boeung Ket Angkor [Campuchia]: Cuộc đua tranh ở bảng F đang diễn ra rất quyết liệt, Boeung Ket Angkor cho thấy họ là một đội bóng không dễ bị bắt nạt.

Thời gian: 18h30 ngày 14/3, sân Jalan Besar, Singapore


KHU VỰC ĐÔNG NAM Á - BẢNG G


FLC Thanh Hóa [Việt Nam] v Bali United [Indonesia]: À quân V.League đã thua liên tiếp 2 trận ở AFC Cup 2018. Họ sẽ phải đánh bại Bali United nếu muốn tiếp tục nuôi hy vọng lọt qua vòng bảng. Còn nếu thất bại, đội bóng xứ Thanh sẽ bị loại.

Thời gian: 18h00 ngày 13/3, sân Mỹ Đình, Hà Nội

FLC Thanh Hóa chuẩn bị AFC Cup

Global Cebu [Philippines] v Yangon United [Myanmar]: Global Cebu có nhiệm vụ tương đối khó khăn khi sẽ phải chặn đứng mạnh trận toàn thắng của đội đang xếp đầu bảng Yangon United.

Thời gian: 18h30 ngày 13/3, sân Rizal Memorial, Manila


KHU VỰC ĐÔNG NAM Á - BẢNG H


Persija Jakarta [Indonesia] v Sông Lam Nghệ An [Việt Nam]: Đội bóng xứ Nghệ sẽ có một chuyến làm khách rất khó khăn trước Persija Jakarta với hàng vạn cổ động viên cuồng nhiệt ở phía sau.

Thời gian: 18h30 ngày 14/3, sân Gelora Bung Karno, Jakarta

SLNA Persija Jakarta AFC Cup 2018

Johor Darul Ta'zim [Malaysia] v Tampines Rovers [Singapore]: Nhà cựu vô địch AFC Cup Johor Darul Ta'zim đang có lợi thế để giành thêm 3 điểm khi tiếp đón Tampines Rovers trên sân nhà.

Thời gian: 19h45 ngày 14/3, sân Tan Sri Dato' Haji Hassan Yunos, Johor Bahru


KHU VỰC ĐÔNG Á - BẢNG I


Hwaebul [CHDCND Triều Tiên] v Benfica de Macau [Macau]: Sau chiến thắng lịch sử trước Hang Yuen, Benfica de Macau tiếp tục hướng đến một chiến công khác khi làm khách của Hwaebul.

Thời gian: 13h30 ngày 14/3, sân Kim Il-sung, Pyongyang

Toyota- Benfica Macau

Hang Yuen [Đài Bắc Trung Hoa v April 25 [CHDCND Triều Tiên]: Với lợi thế sân nhà, người hâm mộ Hang Yuen đang mong chờ đội bóng của họ sẽ có thể làm được một điều gì đó kỳ diệu trước đội bóng hùng mạnh của CHDCND Triều Tiên là April 25.

Thời gian: 18h00 ngày 14/3, sân Fu Jen Catholic University, New Taipei


KHU VỰC NAM Á - BẢNG E


New Radiant [Maldives] v Aizawl [Ấn Độ]: Cuộc cạnh tranh một tấm vé ở bảng E đang diễn ra quyết liệt và đối thủ của Aizawl sẽ là New Radiant, đội đã giành được 3 điểm đầu tiên.

Thời gian: 18h00 ngày 14/3, sân Report Rasmee Dhandu, Malé

Bengaluru FC Sunil Chhetri

Bengaluru [Ấn Độ] v Dhaka Abahani [Bangladesh]: Tiếp đón đối thủ đến từ Bangladesh trên sân nhà, Bengaluru có nguyên cơ hội để giành trọn 3 điểm đầu tiên ở bảng E.

Thời gian: 21h30 ngày 14/3, sân Sree Kanteerava, Bengaluru


KHU VỰC TRUNG Á - BẢNG D


Ahal [Turkmenistan] v Alay Osh [Kyrgyzstan]

Thời gian: 17h00 ngày 13/3, sân Sport Toplumy, Balkanabat

Altyn Asyr [Turkmenistan] v Istiklol [Tajikistan]

Thời gian: 18h30 ngày 14/3, sân Sport Toplumy, Balkanabat


KHU VỰC TÂY Á


Al-Jazeera [Jordan] v Al-Suwaiq [Oman]

Thời gian: 22h00 ngày 13/3, sân Amman International, Amman

Al-Jaish [Syria] v Al-Ahed [Lebanon]

Thời gian: 22h30 ngày 12/3, sân Khalifa Sports City, Isa Town (Bahrain)

Manama [Bahrain] v Al-Zawraa [Iraq]

Thời gian: 22h30 ngày 12/3, sân Bahrain National, Riffa

Al-Ansar [Lebanon] v Al-Wahda [Syria] 

Thời gian: 20h10 ngày 13/3, sân Camille Chamoun Sports City, Beirut

Dhofar [Oman] v Al-Faisaly [Jordan]

Thời gian: 22h30 ngày 13/3, sân Al-Saada, Salalah

Tắt