เปิดรายชื่อ 168 ทีม Thailand Amateur League 2018

คอมเมนต์()
ศรีวิชัย เอฟซี
สรุปรายชื่อทีมฟุตบอลลีกสมัครเล่น (ดิวิชัน 5) ที่จะทำการฟาดแข้งเป็นฤดูกาลที่ 3 ติดต่อกัน

ไทยแลนด์ อเมเจอร์ลีก หรือ ฟุตบอลระดับลีกสมัครเล่นของประเทศไทย ทำการปิดรับสมัครทีมที่เข้าร่วมแข่งขันฤดูกาล 2018 เมื่อวันที่ 3 สิงหาคมที่ผ่านมา โดยมีทีมเข้าร่วมทั้งหมดจำนวน 168 ทีม โดยมีทีมสมาชิกเก่า 96 ทีมและทีมสมาชิกใหม่ 72 ซึ่งจะแบ่งออกเป็นโซนต่างๆ อีก 12 โซน

- โซนภาคเหนือ ตอนบน

1.แม่โจ้ ยูไนเต็ด
2เชียงใหม ซิตี้
3.ปัวแลนด์ เอฟซี
4.มิตรอารี เชียงราย เอฟซี
5.เชียงใหม่ ดรีม เอฟซี
6.ทุ่งโฮ้ง ยูไนเต็ด
7.CMRU FC
8.P.R.C SOCCER CLUB
9.นอร์ท วชิราลัย เชียงใหม่ ยูไนเต็ด
10.เชียงราย ล้านนา

- โซนภาคเหนือ ตอนล่าง

1.เพชรบูรณ์ ยูไนเต็ด
2.พีพีเอส.เพชรบูรณ์ ซิตี้
3.มรภ.อุตรดิตถ์ เอฟซี
4.แม่สอด ซิตี้
5.นอร์ทเทิร์น ตาก ยูไนเต็ด
6.ปากน้ำโพ เอ็นเอสอาร์ยู FC
7.เมืองกรุง เอฟซี
8.อุตรดิตถ์ ยูนิตี้
9.นเรศวร เอฟซี
10.พีแอลเทค พิษณุโลก เอฟซี
11.สกุลตา เอฟซี
12.สโมสรถาวรฟาร์ม
13.หล่มสัก ยูไนเต็ด
14.เพชรพิทยาคม เอฟซี
15.สีแควเอฟซี
16.วัดโบสถ์
17.พิษณุโลก ซิตี้

- โซนภาคอีสาน ตอนบน

1.กระบวน เอฟซี
2.วิทยาลัยพิชญบัณฑิต เอฟซี
3.มหาสารคาม ซิตี้ 
4.จัมปาศรี ยูไนเต็ด
5.วิทยาลัยบัณฑิตเอเชีย
6.วิทยาลัยพลพณิชยการ
7.หนองนาคำ เอฟซี
8.สโมสรฟุตบอลน้ำพอง ยูไนเต็ด
9.สโมสรฟุตบอลร้อยเอ็ด 2018
10.พยัคฆ์ เอฟซี
11.ชุมแพ เอฟซี
12.ร้อยเอ็ด คลับฟุตบอล
13.ขอนแก่นมอดินแดง ฟุตบอลคลับ
14.นาดูน เอฟซี
15.อุดร-บ้านจั่น ยูไนเต็ด
16.ชัยภูมิ ยูไนเต็ด
17.เมืองเลย ยูไนเต็ด
18.สหมงคลเลย เอฟซี

- โซนอีสาน ตอนล่าง

1.กันทรารมย์ ยูไนเต็ด
2.สุรินทร์ดรา เอฟซี
3.กันทรลักษ์ เอฟซี
4.เอ็กซ์สตาร์ เขื่องใน ยูไนเต็ด
5.อุบลคิดส์ ซิตี้
6.มรภ.นครราชสีมา
7.ฟรีแลนด์ ยูนิตี้
8.สุรินทร์ ชูก้า ยูไนเต็ด
9.กันทรลักษ์ ยูไนเต็ด
10.กะดาดซิตี้ สวัสดีสมุนไพร เอฟซี
11.บุรีรัมย์ ฟอเรสต์
12.ส้มผ่อ เอฟซี
13.ห้วยทับทัน วีเซ็ท ยูไนเต็ด
14.ตาอุด ยูไนเต็ด
15.วิทยาลัยนครราชสีมา
16.UD หนองหาน เอฟซี
17.สุรนารี อาร์มี 2 เอฟซี
18.สุวรรณภูมิ ยูไนเต็ด
19.Surin Power
20.ครัวนภัส อุบล ฟุตบอลคลับ
21.โรงเรียนศรีสะเกษวิทยาลัย

- โซนกรุงเทพมหานคร

1.บางนา ยูไนเต็ด
2.โรงเรียนจ่าอากาศ
3.เพลย์เมกเกอร์ ยูไนเต็ด
4.บีซีซี เอฟซี
5.สถานีตำรวจนครบาลดอนเมือง
6.โรงเรียนนายเรืออากาศ
7.สิงห์อุบล เอฟซี
8.ฮิปโป เอฟซี
9.อาชาไนย เอฟซี
10.มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ
11.มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลรัตนโกสินทร์
12.โรงเรียนพาณิชยการราชดำเนิน
13.ลุมพินี เอฟซี
14.บี แอนด์ บี พระราม 2 เอฟซี
15.PNS กำแพงแสน เอฟซี
16.บางกอก ซิตี้ ฟุตบอลคลับ
17.ไทยฮนด้า บี
18.เอพีดี ยูไนเต็ด
19.โปลิศ ลาดกระบัง เอฟซี
20.มูลนิธิ บ้านนกขมิ้น
21.DIDOSPORT UNITED
22.สมาคมกีฬาฟุตบอลจังหวัดสมุทรปราการ
23.บางขุนเขียน เอฟซี
24.พิมาย ยูไนเต็ด
25.ฟีนิกซ์ เอฟซี

- โซนปริมณฑล

1.เพชรชัยพฤกษ์ เอฟซี
2.วิทยาลัยวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีการกีฬา มหาวิทยาลัยมหิดล
3.มหาวิทยาลัยธนบุรี
4.สมาคมศิษย์เก่าอิสลามวิทยาลัยแห่งประเทศไทย
5.สิงห์นนทบุรี เอฟซี
6.เทศบาลตำบลหนองแค
7.มหาวิทยาลัยราชภัฏบ้านสมเด็จเจ้าพระยา
8.กรมสวัสดิการทหารอากาศ
9.สมุทรปราการ ยูไนเต็ด
10.สกายยูสคาร์ เอฟซี
11.ศรีวิทยาปากน้ำ เอฟซี
12.ธนบุรีอินเตอร์
13.Legends FC
14.บ้านต้นไม้ เอฟซี


เกาะติดตลาดซื้อขายนักเตะ โตโยต้า ไทยลีก 2018 เลกสอง

รายชื่อกุนซืออำลาทีมกลางฤดูกาล โตโยต้าไทยลีก 2018

ข่าวอื่นๆ | ติดตามข่าว ฟุตบอลไทย เพิ่มเติมที่นี่


- โซนภาคตะวันตก ตอนบน

1.พัฒนานิคม ซิตี้
2.หนองแค โปลิศ เอฟซี
3.อโยธยา ซิตี้
4.กรุงศรี วอริเออร์
5.ดอนตาล PCCM FC
6.SARABURI UNITED
7.สมาคมสโมสรฟุตบอลยิ่งเจริญ
8.แขวงเมืองวิเศษไชยชาญ ยูไนเต็ด

- โซนภาคตะวันตกตอนล่าง

1.ท่าม่วง เอฟซี
2.มิดฟิดล์ซอคเกอร์หัวหิน
3.ทุ่งคอก เอฟซี
4.มหาวิทยาลัยศิลปากร เอฟซี
5.ทวีวัฒนา เอฟซี
6.สิงห์ระฆังทอง เมืองกาญจน์ เอฟซี
7.อยุธยา บ้านแพรก FC
8.ธนบุรี ซิตี้
9.KU กำแพงแสน FC
10.เวสเทิร์น เอฟซี
11.มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี

- โซนภาคตะวันออก ตอนบน

1.ตาลเดี่ยว เอฟซี
2.โรงเรียนชุมชนบ้านอ่างเวียน
3.โรงเรียนบ้านบึงกระโดน
4.วังไผ่ล้อม สปอร์ตคลับ
5.ปราจีนบุรี ซิตี้
6.โรงเรียนชุมชนหมู่บ้านพัฒนา
7.กาญจนพัฒน์ เอฟซี
8.ปราจีนบุรี ยูไนเต็ด
9.ปทุมธานี ยูไนเต็ด
10.มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ
11.สโมสรฟุตบอลบางกะปิ
12.แปดริ้ว ยูไนเต็ด
13.พลูตาหลวงวิทยา FC
14.นวนคร เอฟซี

- โซนภาคตะวันออก ตอนล่าง

1.พัฒนา เอฟซี
2.โรงเรียนอัสสัมชัญศรีราชา
3.เอส เอ็ม พี ปลวกแดง เอฟซี
4.ห้วยใหญ๋ คลาสสิค
5.ปากช่อง ซิตี้
6.เทศบาลตำบลเกาะขวาง
7.เทศบาลตำบลเขาบายศรี
8.หน่วยบัญชาการต่อสู้อากาศยานและรักษาฝั่ง
9.เทศบาลตำบลแสลง
10.มาบตาพุด เอฟซี Est 2016
11.รีล โอล์ด แมน ฟุตบอลคลับ
12.ชิลิเอะ สปอร์ต คลับ
13.สโมสรกีฬาฟุตบอลเมืองพัทยา
14.มหาวิทยาลัยอัสสัมชัญ
15.มหาวิทยาลัยบูรพา
16.ฮาเลลูยา เอฟซี

- โซนภาคใต้ ตอนบน

1.สมุย ซิตี้
2.ศรีวิชัย เอฟซี
3.อันดามัน บลูมาลิน ภูเก็ต
4.เมืองคอน ดับบลิวยู เอฟซี
5.ขุนทะเล เอฟซี
6.ขุนทะเล ยูไนเต็ด
7.นครศรี ซิตี้

- โซนภาคใต้ ตอนล่าง

1.โก-ลก ยูไนเต็ด
2.สุไหงปาดี เอฟซี
3.สงขลา อัสลาน ทีเอสยู
4.สงขลา เอฟซี
5.โรงเรียนศิริธรรมวิทยา
6.ปอเนาะสลาตันสตูล เอฟซี
7.ยาลอ ซิตี้

สำหรับโปรแกรมการแข่งขันจะเริ่มแข่งรอบคัดเลือกจนถึงรอบมินิลีกตั้งแต่วันที่ 1 กันยายน ถึง วันที่ 14 ตุลาคม โดยรอบชิงชนะเลิศจะเตะกันในวันที่ 21-22 ตุลาคม โดยหาทีมผู้ชนะ 6 ทีมเพื่อเลื่อนชั้นขึ้นไปเล่นฟุตบอลระดับอาชีพไทยลีก 4 ต่อไป

ปิด