Lượt 5 AFC Cup 2018: 'Bão tố' chờ đón FLC Thanh Hóa ở Philippines

Bình luận()
Goal
Trong bối cảnh lực lượng lục đục sau sự ra đi của HLV Marian Mihail, FLC Thanh Hóa sẽ có chuyến làm khách khó khăn trước Global Cebu của Philippines.


KHU VỰC ĐÔNG NAM Á - BẢNG F (Tất cả theo giờ Việt Nam)


Boeung Ket Angkor [Campuchia] v Ceres–Negros [Philippines]: Ceres–Negros đến làm khách ở Campuchia với tâm lý rất thoải mái khi đang dẫn đầu bảng F AFC Cup 2018 với 10 điểm. Mục tiêu của đội khách là một chiến thắng để chính thức giành vé đi tiếp. Còn đội chủ nhà Boeung Ket Angkor, họ còn cơ hội giành vị trí nhì bảng nên sẽ rất quyết tâm.

Thời gian: 18h30 ngày 11/4, sân Olympic, Phnom Penh

AFC Cup vòng 4, Home United vs Boeung Ket Angkor

Home United [Singapore] v Shan United [Myanmar]: Home United vẫn còn nguyên cơ hội bám đuổi đội đầu bảng Ceres–Negros nếu đánh bại Shan United ở lượt đấu thứ 5. Đây là một nhiệm vụ được xem là khả thi khi Home United có lợi thế sân nhà, còn Shan United đang bị đặt dấu hỏi về tham vọng.

Thời gian: 18h30 ngày 11/4, sân Jalan Besar, Singapore


KHU VỰC ĐÔNG NAM Á - BẢNG G


Yangon United [Myanmar] v Bali United [Indonesia]:  Yangon United đã bị cắt đứt mạch trận toàn thắng, vì vậy họ buộc phải đả bại Bali United để bảo vệ ngôi đầu bảng G. Với lợi thế sân nhà, đại diện của Myanmar đang có lợi thế trong cuộc chạm trán đối thủ.

Thời gian: 16h00 ngày 11/4, sân Thuwunna, Yangon

Thanh Hoa vs Cebu

Global Cebu [Philippines] v FLC Thanh Hóa [Việt Nam]: Sau chiến thắng bất ngờ trước Yangon United, Global Cebu đã trở lại cuộc đua giành vé ở bảng G. Tiếp đối thủ FLC Thanh Hóa đang lục đục sau sự ra đi của HLV Marian Mihail, là cơ hội để đội bóng Philippines tiếp tục giành thêm 3 điểm.

Thời gian: 18h30 ngày 11/4, sân Rizal Memorial, Manila


KHU VỰC ĐÔNG NAM Á - BẢNG H


Sông Lam Nghệ An [Việt Nam] v Tampines Rovers [Singapore]: Đây sẽ là trận đấu bước ngoặt của SLNA bởi hai đối thủ cùng điểm phía sau đang bám đuổi quyết liệt. Nếu thể hiện được thực lực và tham vọng, SLNA hoàn toàn có thể đánh bại Tampines Rovers như ở trận lượt đi.

Thời gian: 15h30 ngày 10/4, sân Vinh, TP.Vinh

CLB TP.HCM SLNA Vòng 1 V.League 2018

Persija Jakarta [Indonesia] v Johor Darul Ta'zim [Malaysia]: Trận đại chiến của bảng H sẽ diễn ra "một mất một còn". Không đội bóng nào muốn nhận thất bại bởi nếu thua cuộc, cơ hội giành vé đi tiếp là rất mong manh.

Thời gian: 18h30 ngày 10/4, sân Gelora Bung Karno, Jakarta


KHU VỰC ĐÔNG Á - BẢNG I


Hwaebul [CHDCND Triều Tiên] v Hang Yuen [Đài Bắc Trung Hoa]: Đây là cơ hội để hai đội bóng chưa giành được điểm số nào ở bảng I có thể cải thiện thành tích của mình.

Thời gian: 13h30 ngày 10/4, sân Kim Il-sung, Pyongyang

Bengaluru vs April 25

April 25 [CHDCND Triều Tiên] v Benfica de Macau [Macau]: Đang có được cùng 6 điểm, April 25 và Benfica de Macau sẽ có trận phân tài cao thấp để xác định ngôi đầu bảng I.

Thời gian: 15h30 ngày 11/4, sân Rungrado 1st of May, Pyongyang


KHU VỰC NAM Á - BẢNG E


Bengaluru [Ấn Độ] v New Radiant [Maldives]: Cuộc đấu này sẽ phân định ngôi đầu bảng E khi cả Bengaluru và New Radiant đều đang có được 6 điểm.

Thời gian: 21h30 ngày 10/4, sân Sree Kanteerava, Bengaluru

Aizawl vs Bengaluru AFC CUP

Aizawl [Ấn Độ] v Dhaka Abahani [Bangladesh]: Trong khi đó, ở cặp đấu còn lại của bảng, hai đội chưa giành được điểm số nào là Aizawl và Dhaka Abahani sẽ quyết đấu.

Thời gian: 20h00 ngày 11/4, sân Indira Gandhi Athletic, Guwahati


KHU VỰC TÂY Á


Al-Suwaiq [Oman] v Malkiya [Bahrain]

Thời gian: 22h00 ngày 10/4, sân Al-Seeb, Seeb

Al-Jazeera [Jordan] v Al-Quwa Al-Jawiya [Iraq]

Thời gian: 22h00 ngày 10/4, sân Al-Hassan, Irbid

Al-Zawraa [Iraq] v Al-Ahed [Lebanon] 

Thời gian: 22h00 ngày 10/4, sân Karbala Sports City, Karbala

Al-Jaish [Syria] v Manama [Bahrain]

Thời gian: 22h45 ngày 10/4, sân Khalifa Sports City, Isa Town (Bahrain)

Al-Wahda [Syria] v Al-Faisaly [Jordan] 

Thời gian: 18h15 ngày 9/4, sân Saida International, Sidon (Lebanon)

Al-Ansar [Lebanon] v Dhofar [Oman] 

Thời gian: 20h30 ngày 9/4, sân Camille Chamoun Sports City, Beirut

Ahal [Turkmenistan] v Altyn Asyr [Turkmenistan]

Thời gian: 20h00 ngày 11/4, sân Ashgabat, Ashgabat

Istiklol [Tajikistan] v Alay Osh [Kyrgyzstan]

Thời gian: 21h00 ngày 11/4, sân Hisor Central, Hisor

Tắt