ข่าว ไลฟ์สกอร์
แชมเปี้ยนชิพ

โปรแกรม M-150 แชมเปี้ยนชิพ นัดที่ 1 : ชัยนาทดวลแพร่, ศรีสะเกษรับน้องใหม่

21:27 GMT+7 13/2/20
โปรแกรม M-150 แชมเปี้ยนชิพ นัดที่ 1
เช็คโปรแกรม M-150 แชมเปี้ยนชิพ 2020 นัดที่ 1 ของฤดูกาล พร้อมโปรแกรมถ่ายทอดสด และคู่ที่น่าสนใจได้ที่นี่

การแข่งขันฟุตบอล M-150 แชมเปี้ยนชิพ 2020 นัดที่ 1 ของฤดูกาล แข่งขันกันทั้งหมด 9 คู่ ประจำวันศุกร์ที่ 14 ถึง อาทิตย์ที่ 16 กุมภาพันธ์

ชัยนาท ฮอร์นบิล พบ แพร่ ยูไนเต็ด ฝั่ง นกใหญ่พิฆาต เพิ่งตกชั้นจากโตโยต้าไทยลีกเมื่อฤดูกาลที่ผ่านมา ขณะที่เกมอุ่นเครื่องนัดล่าสุด เจ๊า ไทยยูเนียน สมุทรสาคร เอฟซี 2-2 ซึ่งถือเป็นการคุมทีมอย่างเป็นทางของ โรนัลด์ โบเร็ตติ อีกด้วย

ด้าน ม้าคะนองศึก น้องใหม่ในปีนี้ ของ อานนท์ บรรดาศักดิ์ เกมอุ่นเครื่องนัดล่าสุดชนะ น่าน เอฟซี ไปได้ 4-1

ศรีสะเกษ เอฟซี พบ แกรนด์อันดามัน ระนอง ยูไนเต็ด ด้าน กูปรีอันตราย ที่พลาดเลื่อนชั้นอย่างน่าเสียดายเมื่อฤดูกาลที่ผ่านมา ปีนี้ทำการผ่าตัดทีมครั้งใหญ่ภายใต้การคุมทัพของ วรชัย สุรินทร์ศิริรัฐ โดยเกมอุ่นเครื่องนัดล่าสุดชนะ ยโสธร เอฟซี 2-0

ขณะที่ ฉลามอันดามัน ส้มหล่นได้สิทธิ์เลื่อนชั้นสู่ลีกรองเป็นครั้งแรกแต่มีระยะการเตรียมทีมเพียง 2 เดือนเท่านั้น ขณะผลงานระหว่างปรีซีซั่นเพิ่งคว้าแชมป์ พีพี บาคาน่า กระบี่ ทัวร์นาเมนท์ 2020

ขอนแก่น ยูไนเต็ด พบ ลำปาง เอฟซี เริ่มกันที่ จงอางผยอง เจ้าของแชมป์ออมสินลีกโปร กลับสู่ลีกรองในรอบ 5 ปี หลังโดนตัดสิทธิ์ คัมเบะ ซูกาโอะ รับหน้าที่กุมบังเหียน

ขณะที่เกมอุ่นเครื่องนัดล่าสุดเสมอกับ นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี 1-1 ส่วน รถม้ามรกต เมื่อฤดูกาลที่ผ่านมาสามารถเกาะกลุ่มโซนเลื่อนชั้นแต่มาแผ่วมาเลกที่สอง เกมอุ่นเครื่องนัดล่าสุดพ่าย สุโขทัย เอฟซี 5-2

สำหรับโปรแกรมการแข่งขัน M-150 แชมเปี้ยนชิพ 2020 สัปดาห์ที่ 1 มีดังต่อไปนี้

วันศุกร์ที่ 14 กุมภาพันธ์

19.00 น. ชัยนาท ฮอร์นบิล - แพร่ ยูไนเต็ด (True sport 6)

วันเสาร์ที่ 15 กุมภาพันธ์

17.45 น. เชียงใหม่ ยูไนเต็ด - นครปฐม ยูไนเต็ด (True sport 6)
18.00 น. หนองบัว พิชญ เอฟซี - เกษตรศาสตร์ เอฟซี (True sport 5)
19.00 น. MOF ศุลกากร ยูไนเต็ด - ขอนแก่น เอฟซี (True sport 7)
20.00 น. ศรีสะเกษ เอฟซี - แกรนด์อันดามัน ระนอง ยูไนเต็ด (True sport 6)

วันอาทิตย์ที่ 16 กุมภาพันธ์

18.00 น. อยุธยา ยูไนเต็ด - ราชนาวี (True sport 5)
18.00 น. ขอนแก่น ยูไนเต็ด - ลำปาง เอฟซี (Thai Thai)
19.00 น. ไทยยูเนียน สมุทรสาคร เอฟซี - เชียงใหม่ เอฟซี (True sport 7)
19.00 น. อุดรธานี เอฟซี - อุทัยธานี เอฟซี (True sport 6)