thumbnail สวัสดี,
เส้นทางสู่จ้าวอาเซียน AFF Suzuki Cup 2012

เส้นทางสู่จ้าวอาเซียน AFF Suzuki Cup 2012

Goal.com Thailand

นี่คือเส้นทางสู่เกียรติยศสูงสุดแห่งภูมิภาคอาเซียน ไม่มีใครยอมใคร ไม่มีใครหยุดอยู่กับที่ ไม่มีทีมเต็งหาม ไม่มีทีมไม้ประดับ ทุกทีมต่างมีดี และแชมป์จะเป็นของทีมที่ดีที่สุด



รอบคัดเลือก

กัมพูชา กัมพูชา ติมอร์เลสเต้ ติมอร์เลสเต้ พม่า พม่า บรูไน Darussalam บรูไน ลาว ลาว
 
5 ตุลาคม
15.30
กัมพูชา กัมพูชา 1-5 ติมอร์เลสเต้ ติมอร์เลสเต้ Thuwunna Stadium
ย่างกุ้ง
5 ตุลาคม 18.30 พม่า พม่า 1-0 บรูไน Darussalam บรูไน Thuwunna Stadium ย่างกุ้ง
7 ตุลาคม 15.30 ติมอร์เลสเต้ ติมอร์เลสเต้ 1-2 พม่า พม่า Thuwunna Stadium ย่างกุ้ง
7 ตุลาคม 18.30 ลาว ลาว 1-0 กัมพูชา กัมพูชา Thuwunna Stadium ย่างกุ้ง
9 ตุลาคม 15.30 กัมพูชา กัมพูชา 2-3 บรูไน Darussalam บรูไน  Thuwunna Stadium ย่างกุ้ง
9 ตุลาคม 18.30 ติมอร์เลสเต้ ติมอร์เลสเต้ 3-1 ลาว ลาว Thuwunna Stadium ย่างกุ้ง
11 ตุลาคม 15.30 บรูไน Darussalam บรูไน 1-3 ลาว ลาว Thuwunna Stadium ย่างกุ้ง
11 ตุลาคม 18.30 พม่า พม่า 3-0 กัมพูชา กัมพูชา Thuwunna Stadium ย่างกุ้ง
13 ตุลาคม 15.30 ลาว ลาว 0-0 พม่า พม่า  Thuwunna Stadium ย่างกุ้ง
13 ตุลาคม 18.30 บรูไน Darussalam บรูไน 2-1 ติมอร์เลสเต้ ติมอร์เลสเต้ Thuwunna Stadium ย่างกุ้ง

*พม่าเข้ารอบในฐานะแชมป์รอบคัดเลือก ลาวผ่านเข้ารอบในฐานะรอบแชมป์


กลุ่มเอ

ไทย ไทย เวียตนาม เวียตนาม ฟิลิปปินส์ ฟิลิปปินส์ พม่า พม่า
 
24 พฤศจิกายน
17.30
เวียตนาม เวียตนาม 1-1 พม่า พม่า ราชมังคลากีฬาสถาน
กรุงเทพฯ
24 พฤศจิกายน 20.20 ไทย ไทย 2-1 ฟิลิปปินส์ ฟิลิปปินส์ ราชมังคลากีฬาสถาน
กรุงเทพฯ
27 พฤศจิกายน 17.30 เวียตนาม เวียตนาม 0-1 ฟิลิปปินส์ ฟิลิปปินส์ ราชมังคลากีฬาสถาน กรุงเทพฯ
27 พฤศจิกายน 20.20 พม่า พม่า 0-4 ไทย ไทย ราชมังคลากีฬาสถาน กรุงเทพฯ
30 พฤศจิกายน 17.30 ฟิลิปปินส์ ฟิลิปปินส์ 2-0 พม่า พม่า  สนามศุภชลาศัย กรุงเทพฯ
30 พฤศจิกายน 20.20 ไทย ไทย 3-1 เวียตนาม เวียตนาม ราชมังคลากีฬาสถาน กรุงเทพฯ


กลุ่มบี

มาเลเซีย มาเลเซีย อินโดนีเซีย อินโดนีเซีย สิงคโปร์ สิงคโปร์ + ลาว ลาว
 
25 พฤศจิกายน
17.00
อินโดนีเซีย อินโดนีเซีย 2-2 ลาว ลาว
บูกิต จาลิล สเตเดียม กัวลาลัมเปอร์
25 พฤศจิกายน 19.45 มาเลเซีย มาเลเซีย 0-3 สิงคโปร์ สิงคโปร์  บูกิต จาลิล สเตเดียม กัวลาลัมเปอร์
28 พฤศจิกายน 17.00 อินโดนีเซีย อินโดนีเซีย 1-0 สิงคโปร์ สิงคโปร์ บูกิต จาลิล สเตเดียม กัวลาลัมเปอร์
28 พฤศจิกายน 19.45 ลาว ลาว 1-4 มาเลเซีย มาเลเซีย บูกิต จาลิล สเตเดียม กัวลาลัมเปอร์
1 ธันวาคม 19.45 สิงคโปร์ สิงคโปร์ 4-2 ลาว ลาว  ชาห์ อลัม สเตเดียม ชาห์ อลัม
1 ธันวาคม 19.45 มาเลเซีย มาเลเซีย 2-0 อินโดนีเซีย อินโดนีเซีย  บูกิต จาลิล สเตเดียม กัวลาลัมเปอร์

รองชนะเลิศ
8 ธันวาคม
19.00 ฟิลิปปินส์ ฟิลิปปินส์ vs. สิงคโปร์ สิงคโปร์ ริซาล เมโมเรียล  มะนิลา
9 ธันวาคม
19.00 มาเลเซีย มาเลเซีย vs. ไทย ไทย
บูกิต จาลิล สเตเดียม กัวลาลัมเปอร์
12 ธันวาคม
19.00 สิงคโปร์ สิงคโปร์ vs. ฟิลิปปินส์ ฟิลิปปินส์ จาลัน เบซาร์
สิงคโปร์
13 ธันวาคม
19.00 ไทย ไทย vs. มาเลเซีย มาเลเซีย สนามศุภชลาศัย กรุงเทพฯ

ชิงชนะเลิศ
19 ธันวาคม
รอยืนยัน
ผู้ชนะจากรองรองฯ 1 vs. ผู้ชนะจากรองรองฯ 2
รอประกาศ รอประกาศ
22 ธันวาคม
รอยืนยัน ผู้ชนะจากรองรองฯ 2 vs. ผู้ชนะจากรองรองฯ 1 รอประกาศ รอประกาศ


       
       

ข่าวที่เกี่ยวข้อง